ถอนอายัดบัญชีของธนาคารกรุงไทยใช้เวลานานมากไหม

ผมตามเรื่องนี้มานานมากครับ คือ บัญชีผมโดนอายัดจำนวนเงินไว้ตั้งแต่สิ้นเดือนเมษาแล้วผมได้เจรจาเคลียกับทางตำรวจเรียบร้อยแล้วตำรวจเขาแจ้งว่าส่งถอนอายัดมาให้เรียบร้อยแล้วรอบแรกสอง3เดือนต่อมาเงินในบัญชีก็ยังไม่มีการถอนอายัดผมเลยโทรถามทางธนาคารที่เปิดสาขาแต่ทางธนาคารที่เปิดสาขาบอกว่าต้องรอหมายจากตำรวจคำถามคือแล้วหมายนั่นอยู่ที่ใหน ผมเลยตัดสินใจโทรไปหาทางคุณตำรวจเขาก็ได้ให้รายละเอียดแล้วเขาก็บอกว่าเดี๋ยวทำสำเนาใหม่แล้วจะส่งให้ใหม่แล้วผมก็ตามทุกวันจนเขาส่งให้ผม นี่ก็ผ่านมาเดือนนึงแล้วครับบัญชียังไม่มีการปลดอายัดคำถามของผมคือใช้ระยะเวลานานขนาดนั้นเลยหรอหรือยังไงเพราะตอนส่งเอกสารมาอายัดบัญชีผมใช่เวลาแค่2อาทิตย์แต่ตอนถอนอายัดนี่ยากเย็นจังผมอยากจะเดินเรื่องเองมากครับแต่คนแจ้งผมเขาแจ้งที่ปทุมแล้วผมอยู่สมุทรสาครคือมันเสี่ยงต่อโควิดด้วยมีใคตรพอแนะนำการตามเรื่องบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่