ปัญหาการสมัครงาน อยากให้เพื่อนๆช่วยแชร์กันหน่อย

เริ่มเลยนะครับ ตอนนี้ที่ทำงานที่ปัจจุบันจ่ายเงินเดือนล่าช้าจึงอยากสมัครงานที่ใหม่ ผมทำงานฟรีแลนด์ให้กับบริษัทเขียนแบบและออกแบบ ทำ 3D Sketchup นำเสนอลูกค้าและหน้างานก่อสร้าง ผมมีประสบการณ์ทำงาน เป็นผู้ช่วยสถาปนิก เขียนแบบหน้างานก่อสร้าง 2 ปี อายุผม 25 ปี ปัจจุบันทำงานเขียนแบบออกแบบที่บริษัทใหม่ได้ 3 เดือน ผมได้หางานกับ JobsDB,Jobthai,Jobbkk ลงไป 20-30 ที่ในจังหวัดกรุงเทพมหานครและต่างจังหวัดบ้าง แต่ติดต่อมา 1 ที่ ซึ่งส่งผลงานไปก็ยังไม่ตอบรับงาน และส่วนของทาง email แจ้งมาแค่ว่าบริษัทเปิดดู Resume แล้วประมาณ 10 บริษัท แต่ก็ยังไม่มีบริษัทไหนตอบกลับมา ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะผลงานและ Resume ผมหรือเปล่า แต่ผมอยากให้บริษัทได้ลองคุยและลองสัมภาษณ์มากๆเลยครับ ผมยังไม่ได้พูดถึงรายละเอียดตัวผมเลย ตอนนี้ที่ปัจจุบันก็ลำบากมากครับ ถ้าไม่ได้ที่ใหม่เรื่องการเงินผมลำบากแน่ๆ มีเพื่อนๆคนไหนส่งไปแล้วเจอปัญหาแบบผมบ้างไหมครับ ตอนนี้ผมส่งสมัครงานมา 2 อาทิตย์แล้วครับ อยากให้มาแชร์กันครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่