อยากดูหนังเรื่องนี้อีกครั้ง ช่วยหาให้หน่อยค้าบ

หนังน่าจะเป็นหนังจีน หรือไม่ก็ไต้หวันอะครับ เคยดูตอนเด็กนานมากแล้ว ในเรื่องจำได้ว่า ผญ อะตาย แล้วแฟนคนผช ก็ดูแลศพมาทุกวัน เหมือนว่าเพื่อนๆ ญาติๆก็รู้นะว่าผญ เสียแล้ว แต่ว่าผชไม่ยอม ไม่ให้ใครมายุ่งมาเจอ สิ่งนึงที่ผชทำคืออาบน้ำ เหมือนน้ำนั้นเป็นน้ำสมุนไพร sth (ไม่แน่ใจ) โดยเชื่อว่าวันนึงผญ จะฟื้นขึ้นมาครับ นางก็ดูแล อาบน้ำผญทุกวัน และตอนจบเหมือนว่า มีตำรวจพังเข้ามาในบ้าน แย่งศพผญ ไป ผชก็ร้องไห้โอดครวญ และตอนนั้นผญ ก็เหมือนกระดิกนิ้ว เหมือนว่าฟื้นจริง แล้วหนังก็จบ   (ในหนังอาจจะดูโป๊ๆนิดนึงครับ ฉากอาบน้ำ ฉายแย่งศพนางเอกอะครับ)  

รบกวนช่วยหาให้หน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่