ตรวจภูมิแพ้ ที่ไหนได้บ้างคะ สถานการณ์แบบนี้

ลูก 10 ขวบชอบกระแอมไอ หึๆ บ่อยๆ แม่ยังไม่เคยพาน้องไปตรวจภูมิแพ้สักที จนเมื่อกลางเดือน ก.ค. น้องติดโควิด x ray ระหว่างการรักษาไปไม่มีติดเชื้อลงปอด แต่มีกระแอมไอแห้งๆ ที่เคยเป็น พอน้องติดเชื้อ น้องกระแอมไอถี่ขึ้นเรื่อยๆ จนตอนนี้รักษาโควิดหายแล้ว แต่อาการกระแอมไอยังถี่เหมือนเดิม เพิ่มเติมมีอาการที่หายใจมีเสียงครึดๆ แทบจะทั้งวัน เหมือนมีอะไรในจมูก แม่ล้างจมูกให้เช้าเย็นก็ไม่ดีขึ้น อยากหาหมอตรวจแบบจริงจังสักที แนะนำหน่อยค่ะ ในสถานการณ์แบบนี้จะตรวจภูมิแพ้ที่ไหนได้บ้างคะ แม่ไม่สบายใจเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่