ลูกฟันขึ้นซ้อนแบบนี้ ถอนแล้วจะเข้าที่เองได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ลูกชายอายุ 12 ขวบ ฟันบนขึ้นซ้อนตามภาพ โดยที่ฟันน้ำนมยังไม่หยุด อยากทราบว่าถ้าไปถอนฟันน้ำนมซีกนั้นออก ฟันแท้ที่ขึ้นซ้อนอยู่ตอนนี้ จะสามารถเคลื่อนกลับยังไปตำแหน่งที่ควรเป็นได้เองมั้ยครับ  ถ้าไม่ได้คงต้องจัดฟัน จัดเฉพาะตรงส่วนนั้นแพงมั้ยครับ

แล้วสถานการณ์ตอนนี้ คลีนิคหมอฟันเปิดกันตามปกติมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่