ตามหาหนังแอคชั่นครับ เกี่ยวกับการปฏิวัติ การรัฐประหาร และสถานทูต อะไรประมาณนั้นครับ

สวัสดีครับท่านทวยเทพ ตามหัวข้อเลยครับ ผมขอเวลาไม่นาน ช่วยอ่านสักนิดนึงครับ ผมเข้าเรื่องเลยนะครับ 

คือผมเคยดูหนังเรื่องนึงผ่านๆ(หนังอเมริกัน) คือผมจำฉากในหนังได้คร่าวๆว่า จะมีการรัฐประหาร การปฏิวัติในประเทศ(ประเทศในแถบตะวันออก) มีผู้หญิงถูกลักพาตัว มีคนใหญ่คนโตในสถานทูต ให้พระเอกกับพวกไปพาลูกชายหนี ลูกชายอยู่ต่างจังหวัด แต่ลูกชายไม่ยอมมา จะอยู่กับเมียที่นี่ ที่นี่คือบ้านเขา มีฉากพระเอกเข้าด่านตรวจทหาร ทหารในด่านบอกให้พระเอกกับพวกลงมาจากรถ พระเอกเรียกให้มาดูปืน พระเอกบอกว่าปืนรุ่นอะไร พระเอกเอาปืนกำลังจ่อทหารอยู่ในรถ ทหารเลยยอมปล่อยให้รถพระเอกผ่านไป ผมจำได้แค่นี้ละครับ555555555
ผมรบกวนทั้งผู้รู้ ผู้ที่เคยดูทีนะครับ ผมตามหาอยู่นานแล้ว แต่ก็หาไม่เจอครับ ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่สละเวลามาอ่าน 
  ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่