เราควรทำไงดี

พอดีเราคุยกับพี่คนหนึ่งนานแล้ว คุยๆหายๆ แต่มาช่วงหนึ่งเราได้ไปห้องเขาและได้มีอะไร
หลังจากนั้นก็มีมาเรื่อยๆ ไปกินข้าวด้วยกัน ไปนอนด้วยเป็นอาทิตย์ แต่ไม่เคยออกไปเที่ยวด้วยกัน
เขาเข้าเวรเราก็ไปส่งข้าวส่งน้ำ ทำอะไรแทบจะเป็นแฟน แต่เขาไม่เคยให้สถานะ ไม่เคยคุยกันแบบแฟน
เขาจะมาๆหายๆ และเราต่างคนต่างคุยกับคนอื่น ไม่ได้ชัดเจนอะไร  แต่เวลาที่เขาอยู่กับเราเขาจะเป็นคนขี้อ้อน
จะนอนกอดทุกคืน จะหอม แบบนี้เราควรรู้สึกยังไงดีคะ เรารู้สึกดีและอยากชัดเจนกับเขา แต่เราไม่กล้าถามสถานะ
เขาเคยบอกกับเราก่อนจะได้กันว่า เขารู้สึกดีไม่อยากให้หายไปไหน แล้วบางครั้งการกระทำในโลกอออนไลน์ของเขาก็เหมือนเฉยๆ
แต่พออยู่ด้วยกันก็เป็นอีกคน   เราควรจะทำไงดีคะ เราคิดทบทวนเรื่องนี้มาหลายรอบแล้ว 

คำถามนะคะ คือ
เราควรทำไงกับสถานะนี้ ? ควรไปต่อไหม 
แล้ววันเกิดของเขาเราควรซื้ออะไรให้ไหม ปกติถ้าเป็นแฟนงี้ เราจะซื้อให้ สถานะไม่ชัดเจนเราไม่รู้ว่าควรทำไงดี??
เราอยากรู้ว่าเขาคิดยังไง แต่ไม่กล้าถาม ผู้ชายแบบนี้มีใครเคยเจอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่