ตามหาหนังค่ะ

เป็นหนังอนิเมชั่น น่าจะ10ปีได้ เป็นประมาณว่า มีหมู่บ้านคนอยู่ ติดทะเลแล้วมีเกาะปีศาจอยู่ เด็กพี่น้องสองคนพายเรือไปเล่นที่เกาะปีศาจ เจอปีศาจ คนเป็นพี่วิ้งหนีไปทิ้งน้องไว้ ปีศาจเลยเอาน้องไปเลี้ยง พาไปเก็บเห็ดและตั้งชื่อให้ตามเห็ด (มัตสึทาเกะ)เอาน้องใส่ตะกล้าหลังพากระโดดขึ้นยอดไม้จากต้นหนึ่งไปต้นหนึ่ง ปีศาจที่เลียงน้องตัวสีเเดง และดำ คำพูดติดหูที่จำได้คือ (โกรธจนตัวเเดงแล้ว ) สุดท้าย ปีศาจตัดสินใจขึ้นไปหมู่บ้านมนุษย์เพื่อเอาเด็กไปคืน และโดนมนุษย์ตามล่า ประมาณนี้จ้ะ ใครพอรู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ เป็นอนิเมชั้นสมัยเด็กที่พอซื้อแผ่นมาให้ดูแล้วชอบมาก แต่มีคนยืมเเผ่นไปแล้วไม่ได้คืน ตามหามานานมากค่ะ รบกวนช่วยหน่อยนะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่