ถูกเลิกจ้าง เมื่อวันที่ 2 สค.64 ลงทะเบียนว่างแล้ว เงินว่างงานงวดแรกเข้าตอนไหน ข้อมูลเพิ่มเติมในกระทู้

ถูกเลิกจ้าง เมื่อวันที่ 2 สค.64 ลงทะเบียนว่างแล้ว ที่กรมจัดหางาน ในเน็ต เมื่อวันที่ 3 สค64
บริษัทแจ้งให้ลงทะเบียนว่างได้ เมื่อวันที่ 10 สค ผมนำเอกสารขอรับทดแทนผลประโยชน์ ยื่นที่ประกันสังคม 11 สค.64 
งวดแรก จะได้รับตอนรายงานตัวครั้งที่ เท่าไหร่ครับ 1 หรือ 2

ผมลองเช็คดูในประกันสังคม ทำไมสถานะ ผมถึงเป็นลาออก ไม่ไช่เลิกจ้าง 
หรือบริษัทแอบเปลี่ยนให้ผมเป็นลาออกเอง ทั้งที่ผมโดนเลิกจ้าง 

ทำงานมาได้ 9 ปี 3 เดือน

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับเงินชดเชยจากบริษัทเลยครับ พี่เขาบอกให้รอดูตอนสิ้นเดือน ถ้าไม่โอนให้ก็ไปติดต่อที่กรมแรงงาน 
เรื่องแบบนี้มีอายุความไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่