ขอคำแนะนำแม่ ๆ ที่มีลูกสาวเริ่มเป็นสิวแบบผดที่หน้ากับหน้าผากครับ

คือ ลูกสาวผมอายุ 10 ย่าง 11 ขวบ เริ่มมิสิวแบบผดไม่มีหัวสิว ตรงแก้มกับหน้าผาก แบบนี้แสดงว่าเค้าเริ่มเป็นสาวแล้วใช่ไหมครับ ส่วน ปจด.ยังไม่มาเพราะภรรยาพาไปฉีดยาเกี่ยวกับต่อมไร้ท่อครับที่ทำให้ไม่มีประจำเดือนเร็ว แบบนี้ต้องทายาหรือรักษาสิวที่หน้าเค้ายังไงครับ ต้องไปพาลูกไปหาหมอด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่