เหมือนแฟนไม่อยากให้เรามีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน

คือผมคบกับกับแฟนมา2ปี  เหมือนเขาไม่อยากให้เรามีอะไรเป็นของตัวเองเลย อย่างเงินเก็บอะไรแบบนี้ เห็นผมมีไม่ได้ต้องหาเรื่องผมตลอด อย่างล่าสุดแล้วกันคือแม่ผมซื้อสร้อยทองให้แล้วแฟนผมก็ถามว่าแล้วไม่คิดจะซื้อให้เค้าบ้างเหรอ มึ..ไม่เคยซื้ออะไรตรูบ้างเลยพูดแล้วก็ทำท่าไม่พอใจใส่อีก เพราะผมก็ไม่ได้เงินเดือนเยอะอะไรขนาดนั้นแค่ค่าแรงขั้นต่ำ บ้างทีผมเริ่มเก็บเงินได้ก้อนนึงเล็กๆ เขาก็ขอพาไปเที่ยวหน่อย อยากได้นู้นอยากได้นี่พอบอกเก็บไว้ใช้ฉุกเฉินก็ไม่พอใจก็ต้องให้ บางทีเงินผมหมดผมก็ยืมเขาเพราะแยกกระเป๋ากันแล้วเขาก็ชอบเอาไปพูดต่อหน้าเพื่อนเขาว่ามันไม่มีตังหรอกข้าวตรูยังเลี้ยงอยู่เลยพูดเหมือนเป็นเรื่องสนุกใฟ้ตัวเองดูดี ผมนี่รู้สึกอายมากทั้งที่เอาเงินผมไปใช้จนผมไม่มี ผมควรทำยังไงต่อดีครับคบกับเขามารู้สึกเหมือนชีวิตอยู่ที่เดิม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่