ติดตั้งโปรแกรมแล้วไอคอนเป็นรูปกระดาษสีขาว

สวัสดีครับทุกคน พอดีผมทำการติดตั้ง Adobe Photoshop 2021 แล้วนำมาไว้ที่หน้า Desktop แอล้วไอคอนของโปรแกรมไม่แสดงเลยครับ ตาพภาพด้านล่างนี้เลยครับ

ผมทำการเปลี่ยนไอคอนแล้วก็ก็ไม่เป็นผล restart แล้วก็เป็นเหมือนเดิม เป็นเพียงโปรแกรมเดียวนะครับโปรแกรมอื่นปกติดี แต่ก่อนจะนำโปรแกรมมาไว้หน้า Desktop ก็มีไอคอนปกตินะครับ แต่พอพอวางลงก็กลายเป็นกระดาษสีขาวทันที ตัวโปรแกรมสามารถใช้ได้ปกติ ผมใช้ windows 10 ครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ค้นหาดูแล้วก็ไม่ตรงกับปัญหาที่ผมเจอเลยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่