ขอถาม พี่ผู้ชายค่ะ เราผิดรึป่าวหรือเรา2 คน เข้ากันไม่ได้

เรื่องมี 2 เรื่องนะคะ

เรื่องที่1
   วันนี้เรานัดกับแฟนตอน 8 โมง เพื่อไปเปิดบัญชีธนาคาร แต่แฟนตื่นสายมาก แต่เราก็ไม่ได้โกดไร เราแค่ไม่พอใจนิดหน่อยที่ เรานัดกันแล้วนิทำไมคุณไม่รับผิดชอบในคำพูดหน่อย สรุปแฟนเราก็รับสายตอน 7:40 แล้วก็พาเราไปธนาคาร เราก็ไม่ได้ว่าไรแต่แฟนมาว่าเราว่า ไม่พอใจอะไรเค้าบอกว่าเค้าอุสาช่วยพามานะ เค้าบอกเค้าอยากช่วยนะทำไมเห็นความหวังดีของเค้าเป็นเรื่องไม่ดี ว่าเราว่าเรามีสิดอะไรมาไม่พอใจ เราก็งง ว่าเอ้านี้กูผิดหรอว่ะ เมิงผิดนัดกูแร้วกูโกดคือกูผิดงี้หรอ แล้งคือไงให้กูนั่งรอเมิงจนกว่าเมิงจะตื่นเองงี้หรอ เมิงเสนอพากูไปเองปะ

เรื่องที่2
  เราอยู่ ที่บ้านเราแล้วเราก็ขึ้นไปทำทำต้นไม้ที่ห้องก็บอกแฟนว่าขึ้นไปทำต้นไม้นะ นางก็ตามไปนอนข้างบน พอตอนเที่ยงเราก็ทำต้นไม้เส็ด แฟนก็ยังหลับเราเห็นว่าเที่ยงละ เดี๋ยวมีนัดออกไปข้างนอกด้วย เราปลุกแฟน แล้วก็จะดูดฝุ่นดูดดิน แต่แฟนกลับมาด่าเราว่า ทำไมต้องมาดูดตอนนี้ ไม่เห็นหรอว่านอนอยู่ ดูดตอนอื่นไม่ได้ไง เราก็งง ว่าเอ้านี้บ้านกูป่าววะ อีกอย่างกูปลุกเมิงบอกให้ลงไปกินข้าว คือกูผิดหรือวะเนี่ย เมิงยิ้มเดินตามกูมาเองปะ

เราสงสัยมากว่าเราผิดหรือป่าว อยากรบกวนพี่ๆในนี้ชี้แนะหนูหน่อยค่ะ กำลังพิจารณาเรื่องอนาคตอยู่ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่