ปลั๊กหัว 6 pin ที่เสียบกับการ์ดจอแน่นเกินไปมีวิธีไหนที่จะทำให้ถอนได้ง่ายๆบ้าง

เรื่องมันเริ่มจากว่าผมเล่นเกมแล้วจอมันชอบดับ จอดับแต่ว่าตัว CPU ยังทำงานอยู่ ก็เลยไปดูที่สายpinที่ติดกับการ์ดจอ สรุปก็คือสายพัดลมขาด แล้วผมดึงหัวpinออกจากการ์ดจอไม่ได้ มันแน่นมากครับ มีวิธีไหนที่ทำให้มันถอดออกได้บ้างไหมครับ การ์ดจอผมยี่ห้อ Red devil RX 6800
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่