เป็นหนี้บัตรเครดิตประมาณ 1,000,000 บาท ผ่อนไม่ไหว จะทำอย่างไรดี

ขอปรึกษา ท่านผู้มีความรู้ทึกท่าน
ตอนนี้เป็นหนี้บัตรเครดิตประมาณ 1,000,000 บาท ผ่อนไม่ไหว จะทำอย่างไรไม่ให้เสียประวัติ คือไม่ใช่คนฟุ่มเฟือย หรือใช้จ่ายเยอะ
แต่เนื่องจากกู้มาเพื่อลงทุน Forex คือ การเทรดค่าเงินระหว่างประเทศ ซึ่งเป็นตลาดเงินทุนที่มีความผันผวนสูงที่สุดในโลก
ด้วยความโลภหวังว่า จะได้กำไรหลายเท่าตัว เข้าเทรดโดยใช้อารมย์ ความโลก ความอยาก ใจร้อน นำหน้าความรู้ ผลสุดท้าย พังพินาศ

ตอนนี้เป็นหนี้บัตรเครดิตเกือบล้าน เงินเดือนไม่พอผ่อนแล้ว ขอคำแนะนำว่า ควรจะทำอย่างไร ไม่ให้ติด black list หรือ โดนฟ้องล้มละลาย
โดยจากที่คำนวณยอดหนี้ กับเงินเดือนแล้ว จะสามารถทะยอยผ่อนได้ ต้องขยายเวลาผ่อนเป็น 6-10 ปี และต้องเบี้ยต้องถูกลง ถ้าไม่อย่างนั้น จะผ่อนไม่ไหว ทั้งค่ากิน ค่าอยู่ จะติดลบหมด
ปัจจุบันผ่อน 4 ปี ดอกเบี้ย 18-22% ต่อปี บัตรเครดิตทั้งหมด 8 ใบ
รายได้ประมาณ 40,000 บาทต่อเดือน

รบกวนขอคำแนะนำ ในการบรรเทาหรือแก้ไขปัญหาครั้งใหญ่สุดในชีวิตนี้ด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
หลายคนประหยัด เพื่อเอาเงินไปเล่นพนัน อันตรายยิ่งกว่า ฟุ่มเฟือยอีกครับ

forex = Hilo  

คนรู้จักหมดตัวทุกคน

1. เลิกคิดว่า forex เป็นการลงทุน
2. เตรียมเจรจากับธนาคารครับ

สู้ๆ นะครับ
ความคิดเห็นที่ 37
คุณ จขกท. เป็นข้าราชการใช่ไหมคะ

ถ้าติดปัญหาเรื่องคนค้ำประกัน แล้วไม่สะดวกกู้สหกรณ์ ซึ่งปกติกู้เป็นล้าน ต้องมีทุนเรือนหุ้นเยอะประมาณนึงเลย

เราแนะนำให้กู้อเนกประสงค์ของกรุงไทยค่ะ
เดินไปที่ธนาคารเลย แจ้งว่าต้องการขอสินเชื่อกรุงไทย - กบข. เพื่อรวมหนี้
เราจำอัตราดอกเบี้ยไม่แม่นว่าเท่าไร แต่ไม่เกิน 10% ค่ะ กู้ล้านเดียว คนค้ำไม่ต้อง ทรัพย์ค้ำไม่ต้อง ผ่อนยาวๆ 20 ปี ลดยอดชำระหลายเดือนได้เยอะเลย ถ้าช่วงไหนมีเงินก็โปะ

เราก็เพิ่งใช้สินเชื่อตัวนี้ เพราะทำธุรกิจร้านอาหารแล้วล้มไม่เป็นท่าเหมือนกัน หมุนบัตรแบบเละเทะเลย เงินเดือนไม่มีวันพอจ่าย เดินไปกรุงไทยเลยค่ะ แจกรายละเอียดหนี้สินทุกอย่าง สรุปรวมเป็นก้อนเดียว 2 ล้าน เป็นหนี้กรุงไทยที่เดียวจบ ทุกวันนี้เงินเดือนหักหนี้แล้วก็พอใช้ เดือนไหนเหลือเก็บไว้ โปะกรุงไทยสิ้นปีค่ะ

เป็นข้าราชการ อย่าปล่อยล้มละลายเลยค่ะ จขกท เงินเดือน 40,000 เนี้ย ตำแหน่งคงไม่น้อยเลย

เป็นกำลังใจให้นะคะ ทุกปัญหามีทางออกเสมอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่