ส่งพัสดุไปต่างประเทศ วิธีไหนรวดเร็วและประหยัดที่สุด

คือจะส่งพีสดุน้ำหนักประมาณ 1.6 กก ไปฟลอริด้า อเมริกา
ควรส่งด้วยวิธีการไหนจะประหยัดค่าใช้จ่ายและถึงเร็วสุดครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
เราเคยส่งเอกสารสำคัญไปให้น้องที่อเมริกา ใช้บริการของ sme shipping ค่ะ มีบริการรับถึงหน้าบ้านค่ะ จัดส่งเร็วดีไม่ถึงสัปดาห์เอกสารถึงมือน้องแล้ว เห็นในเว็บไซต์เขามีบริการส่งพัสดุด้วย มีระบบติดตามพัสดุด้วย มั่นใจว่าของไม่หาย ยิ่งของเราเป็นเอกสารสำคัญด้วย พอมีระบบแบบนี้ เลยค่อยสบายใจหน่อย

เจ้าของกระทู้ลองเข้าไปปรึกษาเจ้าหน้าที่เขาดูก่อนก็ได้ค่ะ ว่าอยากจะส่งอะไรมีค่าใช้จ่ายยังไง เพราะเขามีบริการปรึกษาการนำเข้า-ส่งออกสินค้าฟรี ถ้าเจ้าของกระทู้จะขายของสินค้าออนไลน์ หรือจะส่งสินค้าไปต่างประเทศในจำนวนมากๆ เจ้าหน้าที่จะแนะนำเลยว่าของที่จะส่งนั้นเหมาะกับการส่งแบบไหน แบบไหนประหยัด เจ้าหน้าที่น่ารักดูแลดีมาก หลังๆเราส่งของไปให้น้องที่เมืองนอก ก็ใช้แต่เจ้านี้ เจ้าอื่นพอส่งไปที ต้องมานั่งลุ้นว่าของจะถึงไหม แต่ถ้าใช้เจ้านี้ มั่นใจว่าของถึงชัวร์55
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่