แอป ‎Krungthai NEXT ค้างในขั้นตอนยืนยันใบหน้า มีใครมีวิธีแก้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมเพิ่งเปิดบัญชีธนาคารกรุงไทยครับ เลยอยากจะใช้งานแอปของธนาคารกรุงไทย
แต่มันติดตรงที่ขั้นตอนยืนยันใบหน้านี่แหละครับ หมุนติ้วๆ เลย ผมลองมาหลายวันแล้ว
ก็ยังค้างที่ขั้นตอนนี้เหมือนเดิมมันพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ หรือผมเป็นคนเดียวที่เจอปัญหานี้

ปล. จริงๆ ถ้าใช้ Wi-Fi ในการใช้งานได้ก็จะดีมากเพราะเราก็ไม่อยากเสียค่าเติมเน็ตในมือถือบ่อยๆ เหมือนกัน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 5545565

เบื้องต้นแนะนำลูกค้า ออกจากแอปฯ  กดเคลียร์แคช รีสตาร์ทเครื่อง แล้วลองเข้าแอปใหม่อีกครั้งนะคะ  
แล้วดำเนินการตามขั้นตอนดังนี้
1. สแกนใบหน้าในที่ที่มีแสงสว่าง
2. กระพริบตาระหว่างที่ กรอบรูปใบหน้าเป็นสีเขียว
3. ถ้ากรอบรูปใบหน้าไม่เป็นสีเขียว สามารถกด back < แล้วเข้ามาลองสแกนใหม่ได้อีกครั้งค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่