Gsx-r150 vs Exciter 150 ตัวใหนดีกว่าครับ

กระทู้คำถาม
เกริ่นก่อนเลยนะครับ ว่าทราบว่ามันคนละสไตล์ แต่สำหรับผมคือได้หมดครับ อยากทราบว่า ณ ปัจจุบัน รุ่นใหนดีกว่า หรือ น่าเล่นกว่าครับ  มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง แชร์ข้อมูลได้ครับ เอาไว้ขับ ไปเที่ยว ใช้งานในชีวิตประจำวันบ้าง

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
Exciter 150  น่าใช้นะ ไปตลาดซื้อกับข้าวก็ได้ เที่ยวก็พอได้
อย่างน้อยศูนย์ก็พอมี อะไหล่เช็คราคาหน้าเวปได้

ส่วน พี่ซูอินดี้เกิ๊น.... ส่วนตัวไม่เคยใช้
Gsx-r150 มันทรงสปอทครับ ขี่ทางไกล จะนิ่งกว่า เหนื่อยน้อยกว่า
ทรงนี้ไปตลาด จะหาที่แขวนของไม่ค่อยได้ ซื้อน้อยๆ ห้อยที่แฮนด์ (ติดกล่องก็ได้ถ้าชอบ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่