เรื่องกู้บ้าน

กระทู้คำถาม
เมื่อปลายเดือนเมษายน64เรายื่นกู้บ้านแบงค์เขียวเป็นบ้านมือ2ราคาล้านต้นๆ

1.อาทิตย์แรกเลยเช็คเอกสารเครดิตบูโรผ่าน
2.หายไปประมาณ1อาทิตย์เจ้าหน้าที่ติดต่อขอใบเสียภาษี โอเคเรามีให้
3.หายไปเป็นอาทิตย์บอกไม่ผ่านต้องไปปิดหนี้บัตร หนี้เยอะเกินไป เราใช้เงินปิดบัตรใน1อาทิตย์ เป็นเงิน เกือบ2แสนบาท (ซึ่งไม่ง่ายเลยกับเงินจำนวนนี้)
4.หายไป1อาทิตย์ เจ้าหน้าที่ขอสลิปเงินเดือนเดือนล่าสุด กับไปเซ็นเอกสารเครดิตบูโรใหม่
5.หายไป2อาทิตย์ ถามเจ้าหน้าที่pantip เจ้าหน้าที่บอกไม่ผ่านเบื้องต้น ถ้าอยากทราบเหตุผลให้ไปถามเจ้าหน้าที่ที่รับเรื่อวนื่นเอกสารให้เรา

จน ณ.วันนี้ถามเจ้าหน้าที่คนนั่นไปก็ยังไม่ได้คำตอบ คือระบบของเขาเป็นยังไง

เราพยายามแล้ว เงินกว่า2แสนที่หามาเพื่อปิดหนี้ตามที่คุณต้องการแล้วมาบอกเราไม่ผ่าน ใครรับผิดชอบ ทำไมให้เราต้องมาเสียเวลารอขนาดนี้ เสีโอกาสขนาดนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่