ปัญหาน้ำไหลของตู้เย็นยี่ห้อLG 2ประตู ควรคิดก่อนซื้อมากๆ

เมื่อปีที่แล้วทางบ้านเราได้ตัดสินใจซื้อตู้เย็นใหม่ เป็นลักษณะเหมือนเดิมเหมือนที่เคยใช้ คือมี2ประตู
เพราะครอบครัวเราเป็นครอบครัวใหญ่จึงต้องใหญ่หน่อยและกดน้ำแข็งได้
ยี่ห้อก็เปลี่ยนจากซัมซุง เป็นยี่ห้อLG ตอนแรกว่าจะใช้ยี่ห้อเดิมค่ะ เพราะใช้มาเป็นสิบๆปีไม่เคยมีปัญหา
แต่มาเสียตรงมอเตอร์เลยต้องถึงเวลาเปลี่ยนจริงๆ

ทางพนักงานในโฮมโปรเชียร์รุ่นนี้มากๆค่ะ แต่ราคาค่อนข้างสูงมาก ตอนนั้นซื้อเกือบ6หมื่นกว่าเลยทีเดียว

แต่อยู่ๆตู้เย็นเริ่มมีปัญหา น้ำไหลออกจากช่องกดน้ำ ไหลนองตลอดเวลาจนต้องเอาผ้ามารองและเช็ด
บางทีก็กดน้ำแข็งไม่ได้ เนื่องจากเป็นก้อนใหญ่แล้วค้างอยู่ในเครื่องด้านใน

ถามว่าใช้งานหนักมั้ย ไม่หนักเลยค่ะ เนื่องจากคุณพ่ออยู่บ้านคนเดียวตลอดและไม่ทานน้ำเย็น
ส่วนช่วงกลางวันทุกคนจะไปทำงานนอกบ้านกว่าจะกลับมาก็หัวค่ำ มีเรากับแฟนที่กดทานบ้างคนละแก้วและ หลาน2คนก็กดน้ำทานนิดๆหน่อย3-4ก้อน
หลาน4ขวบกดทีไรลื่นล้มทุกทีเพราะน้ำนองพื้นค่ะ

จุดเด่นของตู้เย็นข้อสุดท้ายสะดวกจริงๆค่ะ แต่เราประสบปัญหาแบบนี้มาหลายเดือนแล้วค่ะ
เราซื้อกับโฮมโปรเราร้องเรียนไปก็ไม่มีการแก้ไขปัญหาให้ ติดต่อบริษัทLGผลที่ได้รับคือ
รอบแรก เข้ามาดูที่บ้าน เปลี่ยนลูกยาง และให้ใช้ดูก่อน ก็ยังคงไหล
รอบสอง ให้เปลี่ยนแผงวงจร เหมือนไม่ได้แก้ตรงจุด
รอบสาม ให้วิศวกรเข้ามาดู ให้เปลี่ยนแผงวงจรอีก มันก็ยังไหลอยู่ค่ะ
รอบที่4 ช่างบอกว่าสั่งอะไหล่อยู่แต่ไม่ได้แจ้งว่าอะไหล่อะไร และจะเข้ามาเปลี่ยนเมื่อไหร่

อยากจะแทรกวีดีโอด้วยค่ะ แต่มันต้องมีลิ้งค์ยังไม่สะดวกลงค่ะ

ต่อค่ะ ซึ่งตอนนี้เรารอคำตอบมาตลอด2เดือน แล้วทุกครั้งที่ได้คุยกันคือเราต้องเป็นคนติดต่อเข้าไปเอง
ไม่เคยมีคนโทรมาถามหรือดูแล นี่ไม่รวมกับการรอช่างตั้งแต่10โมงเช้าจนถึงเย็นในหลายๆครั้งนะคะ

มาถึงตอนนี้แล้ว เราอยากทราบว่าใครพบเจอปัญหาแบบเราบ้าง และเราต้องติดต่อใครเพื่อซ่อมปัญหาในจุดนี้ค่ะ
บางวันกลับบ้านมาอยากกดน้ำแข็งทาน กลับกดไม่ได้กดไม่ออก น้ำไหลเพิ่มภาระทุกวัน
และช่วงโควิทแบบนี้ไม่มีใครอยากซื้อน้ำแข็งนอกบ้านทานหรอกค่ะ 

ไหนจะช่างที่ต้องเข้าๆออกบ้านเราอีก ซ่อมก็แก้ไม่ตรงจุด ทางบ้านเราเบื่อกันมากเลยค่ะ
ซื้อมาราคาเกือบแสน แต่บริการแย่มากเลยค่ะ โปรดเข้าใจผู้ใช้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ใครที่กำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ อ่านก่อนได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่