สินเชื่ออเนกประสงค์กรุงไทย

เรายื่นใบสมัครสินเชื่อ+เอกสารครบเมื่อเช้าวันพุธ พอตอนเย็น จนท.โทรขอเอกสารเพิ่มเติม วันนี้ผลออกมา แล้วว่า "อนุมัติ" ค่ะ จนท.แจ้งว่าต้องเสียค่าธรรมเนียมและค่าประกันวงเงิน ซึ่งค่าธรรมเนียมเราโอเคเพราะดูมาบ้างแล้ว แต่ประกันวงเงินนี้ เราจำเป็นต้องทำไหมคะ จนท.ประมาณค่าไว้จำนวนนึง แต่เขาบอกลดลงได้ตามจำนวนปีที่ต้องการ เลยอยากถามผู้ที่เคยกู้สินเชื่อนี้ว่า ทำประกันวงเงินกันไหมคะ มันมีข้อดี ข้อเสียยังไง
**ป.ล. ขอชื่นชม จนท. ทำงานเร็วมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่