[MOTOGP] ROUND 11 Bitci Motorrad Grand Prix von Österreich คุยกันสดยันแห้ง

กระทู้สนทนา
เพี้ยนสวัสดีสวัสดีพ่อแม่พี่น้อง ช่วงนี้ก็รักษาเนื้อรักษาตัวกันด้วยนะทุกท่าน เพี้ยนสวัสดี

เป็นสนามแรกของปีนี้ ที่เราจะกลับมาแข่งสนามเดิม (Styria , Austria)

มาดูกันว่า 3 นักแข่งบนโพเดี้ยม จะรักษาไว้ได้ไหม

แต่ตอนนี้ไม่มีอะไรจะร้อนแรงเท่ากับ Vinales VS YAMAHA  แล้ว ....จนมาร์ตินขอร้องให้ช่วยสนใจผมหน่อย

เมื่อวานนี้มีข่าวออกมาว่า

Yamaha ไม่โอเคที่จะให้ นักแข่งเบอร์ 12 ลงแข่งสนามนี้ จากการตรวจพบในเบื้องต้นว่า นักแข่งจงใจทำให้รถมีปัญหา

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า จริงไหม?

1. ถ้าจริง นักแข่งน่าจะอยู่ยากแล้ว การหาทีมคงยากมากๆ
2. ถ้าไม่จริง ยามาฮ่า ก็จะเสียเครดิต คงไม่มีใครอยากมาลงทีมด้วย

เชิญแสดงความคิดเห็นตามอัธยาศัยได้เลย....ส่วนผมขอตัวไปทำงานต่อก่อนนะครับ

**แก้ไขคำสะกดผิด**

เพี้ยนหืมเพี้ยนหืม

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่