จะสอบtcasอีกรอบเพราะไม่ติดคณะที่ตัวเองอยากเข้าแต่โดนแม่บอกว่าอ่านหนังสือแค่นี้ยังไงก็สอบไม่ติดอีก

คือเราจะสอบtcasใหม่ค่ะเพราะว่าปีนี้ไม่ติดคณะที่ตัวเองอยากจะเข้า แล้วแม่เราก็พูดว่าอ่านหนังสือแค่นี้มันก็คงไม่ติดหรอก แต่คือเราก็ตั้งใจอ่านตั้งใจทำให้มันได้มากที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ ทั้งต้องเรียนคณะที่ติดปีนี้อีก มันก็ยิ่งเพิ่มภาระมากขึ้น แต่เราไม่เข้าใจเลยค่ะว่าทำไมแม่ต้องพูดแบบนี้ คนเป็นแม่ควรให้กำลังใจไม่ใช่เหรอคะ เรียนก็เหนื่อยมากพอแล้วยังต้องมาเจอคำพูดแบบนี้อีกมันก็ยิ่งแย่อ่ะ เราโคตรกดดันตัวเองเลย ที่มาเขียนคืออยากมาระบายไม่อยากจะให้แม่พูดแบบนี้ เหมือนยิ่งซำ้เติม ดูถูกทุกอย่างไม่เคยชมเราว่าเก่งอะไรเลย การเรียนของเรามันไม่ได้แย่อะไรเลยนะคะ คณะที่ติดปีนี้เหมือนแม่ก็พูดว่าถ้าเค้าไม่บอกให้เลือกก็คงไม่ติดหรอก😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭 เสียใจแต่ก็ทำไรไม่ได้อยุ่ดีต้องคอยฟังเค้าพูดแบบนี้ไปเรื่อยๆ แล้วมันก็ทำให้เราไม่ชอบมาอ่านหนังสือให้เค้าเห็นค่ะเหมือนต้องแอบอ่านตลอดเวลาเพื่อที่จะไม่ให้เค้าพูดแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่