คือเราสามารถทำอะไรได้บ้าง หรือร้องเรียนที่ไหนได้บ้างคะ 🙏🏻🙏🏻

คือเรื่องของเรื่องเราสมัครเงินกู้สู้ไปด้วยกันวันที่ 20/7/64 วันที่ 20 ตอนเย็นพนักงานโทรมาบอกให้ดข้าไปเซ็นสัญญาได้เลย เรื่องผ่านเรียบร้อย
วันที่ 21/7/64 เข้าไปเซ็นสัญญากับธนาคารเรียบร้อย พนักงานบอกว่ารอไม่เกิน 14 วันทำการ ธนาคารตะส่งเรื่องให้ บสย.แล้วบสย.เซ็นกลับมาได้เงินแน่นอนภายใน14 วันทำการ
หลังจากนั้นมีหักค่าแสตมป์อากรณ์เราวันที่ 27/7/64 เราก็รอต่อรอจนถึงแบบพรุ่งนี้คือครบ 14 วันทำการอย่างที่ธนาคารบอกแต่เรื่องเรายังไม่ถึงบสย.เลยค่ะ
แล้วมารู้อีกว่าคนที่เซ็นต์สัญญาไปวันที่ 21 22 23 ไฟล์มีปัญหาเปิดไม่ได้กลายเป็นเคสตกหล่น แต่แทนที่ธนาคารจะทำเรื่องให้พวกเราก่อนกลายเป็นว่าเฉยมาก โยนเรื่องกันไปมา  
คนที่ที่เซ็นสัญญาวันที่ 30 1-4/8/64 เซ็นทีหลังเราได้เงินกันหมดแล้ว เราว่ามันไม่แฟร์กับพวกเราเลยนะคะ เซ็นก่อนตั้งนานแต่ไม่ตามเรื่องให้เราเลย
#เราสามารถทำไงได้บ้างคะ หรือสมารถร้องเรียนที่ไหนได้บ้าง ยังมีอีกหลายคนเลยที่เรื่องยังเงียบ บางคนเซ็นไปตั้งแต่วันที่ 19-20/7/64 เรื่องก็ยังไม่ถึงบสยเหมือนกัน รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยค่ะ 🙏🏻🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่