ซื้อแอร์ toshiba Inverter 17000 แต่ทำไมไม่เย็น ?

กระทู้คำถาม
ซื้อแอร์ toshiba มา 3 ตัวครับ เพราะมั่นใจในมาตรฐานของยี่ห้อ ครับ 2ตัวแรกเป็นแบบธรรมดา เย็นดีมาก ไม่เคยมีปัญหา แต่พอซื้อตัวที่ 3 เป็นแบบ Inverter 17000 btu ติดมาได้ 5 วันแล้ว แต่งงมากทำไมไม่เย็น ลองเทียบกับ daikin inverter ขนาดเดียวกัน ขนาดตัวเครื่องของ toshiba เล็กกว่ามาก แต่ที่งงคือทำไมไม่เย็นเลย หรืออาจได้เครื่องที่มีปัญหามาครับ ขอสอบถามผู้รู้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่