ขอสอบถาม ข้อมูลเจ้าตัวเซนเซอร์ GY-906-DCI Infrared Temperature Sensor

กระทู้คำถาม
พอดีผมทำโปรเจคเกี่ยวกับการวัดอุณภูมิครับ โดย ขอตเขตผมอยากให้เจ้าตัวเซนเซอร์ วัดได้ 0- 100 องศาเซลเซียส 
โดยผมใช้ อาดูโน่ เป็นตัวควบคุม โดยใช้โค้ดตามนี้เลยครับ
#include
<Wire.h>
#include <Adafruit_MLX90614.h>
Adafruit_MLX90614 mlx = Adafruit_MLX90614();
void setup() {
Serial.begin(9600);
Serial.println("Adafruit MLX90614 test");
mlx.begin();
}

void loop() {
Serial.print("Ambient = ");
Serial.print(mlx.readAmbientTempC());
Serial.print("*C\tObject = ");
Serial.print(mlx.readObjectTempC()); Serial.println("*C");
Serial.print("Ambient = ");
Serial.print(mlx.readAmbientTempF());
Serial.print("*F\tObject = ")
Serial.print(mlx.readObjectTempF()); Serial.println("*F");
Serial.println();
delay(500);
}

ผลที่ได้ ค่า mlx.readObjectTempC มันไม่ตรงกับ ค่า ต่างจากเทอร์โมมิเตอร์ มากเลยครับ
ผมทดสอบโดย นำแก้วน้ำ แล้วตั้งห่างจากแก้ว 5 cm 
รบกวนพี่ๆ ชวนแนะนำวิธีการ คาดิเบท หรือ ปรับค่าให้ตรงด้วยวิธีใดได้บ้าง ครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่