มีภาพผู้ชายปริศนาที่แว๊บเข้ามาในหัวเราแป๊ปหนึ่ง ซึ่งเราไม่รู้จักเขาเลย

กระทู้คำถาม
เคยไหมคะ ที่จู่ๆก็มีภาพของผู้ชายคนหนึ่งแว๊บเข้ามาในหัวแบบไม่ทราบสาเหตุไหมคะ ผู้ชายคนนั้นแว๊บเข้ามาในหัวเราแป๊ปหนึ่ง แต่เราจำลักษณะของเขาได้ ซึ่งเรามั่นใจเลยค่ะว่า เราไม่เคยเห็นหน้าเขาที่ไหนมากก่อน ไม่รู้จักเขา และก็น่าจะไม่มีความเกี่ยวข้องอะไรกับเราเลยแม้แต่น้อย แต่ไม่มั่นใจว่าเคยเห็นเขาในฝันหรือเปล่า แต่รู้สึกคุ้นเคยกับเขา แต่ไม่ได้สนิทอะไรกันมาก มันเป็นความคิดหรือความรู้สึกบางอย่างที่อธิบายไม่ถูกเลย มันอธิบายยากมากค่ะ แต่เรารู้สึกถูกชะตากับเขามาก ชายคนนี้น่าจะเป็นเด็กนักเรียน ม.ปลาย ที่ไม่น่าจะใช่คนไทย ตัวขาว ปากแดง ผมสีน้ำตาลเข้ม ใบหน้าและรอยยิ้มของเขาแสดงถึงความสดใสที่มีความเจ้าเล่ห์ มีความคิดร้ายๆซ่อนอยู่ เขาใส่ชุดนักเรียนสูตรสีน้ำเงินเข้ม เราจำได้แค่นี้จริงๆ สำหรับเราเขาเป็นผู้ชายที่หล่อมากๆ และเราตั้งให้เขาเป็นผู้ชายในอุดมคติเลยค่ะ อยากเจอเขาสักครั้งในชีวิตจริงแต่ไม่รู้จะหาเขาจากที่ไหน

เรื่องนี้ก็แล้วแต่คนจะเชื่อนะคะ

ใครที่พอมีความรู้ พอมีประสบการณ์ หรือสามารถบอกได้ว่าเป็นอาการป่วยทางจิต ภาพหลอนคิดไปเอง ภาพจินตนาการ มีหลักการทางวิทยาศาสตร์ สามารถบอกเราได้ช่วยบอกเราทีนะคะ
🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่