ทาลิปสติกสีเข้มแล้วผิดมากเหรอ?

คือเราโดนทักเรื่องนี้จากบรรดาป้าๆบ่อยมากกกกกกกกกกก มาบ้านทีไรคือโดนแซะตลอด ประมาณว่า ปากแดงเหมือนไปกินเลือดมา ปากแดงเกินหน้าเกินตา สลิด(ยิ้ม) แก่แดด จะไปอ่อยผู้ชาย แล้วก็บลาๆๆๆ เราก็ไม่ได้เสียความมั่นใจเท่าไรหรอกที่โดนทักแบบนี้ เพราะทีกไปกี่รอบเราก็ทาแบบเดิมนั่นแหละ แต่คือมันน่ารำคาญ ใจคอจะทักทุกครั้งที่เห็นหน้าเลยหรือไง ไม่เบื่อบ้างเหรอ เลยเกิดคำถามขึ้นมานิดๆว่าแค่ทาปากสีเข้มมันผิดมากนักเหรอ คนอยากจะดูดีมันผิดหรือไงงง

ผู้หญิงใครเคยโดนทักแบบนี้บ้างคะ แล้วทำอย่างไรกันบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่