[CR] นอนสวนผึ้ง ไร่นิยา ตื่นเช้ามา พาไปเที่ยวเขาสวรรค์

สวัสดีครับ กลับมาแล้วทริปนี้ประจำเดือนเมษา พาลูกสาวเที่ยวกันต่อ ทริปนี้สั้นๆใกล้ๆ ช่วงสงกรานเทศกาลหยุดยาวผมจะไม่เดินค่อยทางไกล ให้พี่น้องที่นานๆมีเวลาหยุดยาวบางคนได้หยุดแค่ปีใหม่สงกราน ให้เขาเดินทางกันสะดวกช่วงนี้มีโควิดด้วย เรามีเวลาเที่ยวบ่อยก็ไปใกล้ๆพอครับ

ภาพแรกทะเลหมอกที่เขาสวรรค์

ทริปนี้ก็เลยพาลูกเมียไปนอนเต็นท์ที่สวนผึ้ง แล้วดันได้ยินมาพอดีว่ามีที่เที่ยวเปิดใหม่ เขามีชื่อว่าเขาสวรรค์ อันที่จริงชื่อเดิมคือโป่งแห้งเป็นฐานของทหารนานแล้วครับ แต่พึ่งจะปรับปรุงใหม่เพื่อให้นักท่องเที่ยวสามารถไปเที่ยวได้ เป็นยังไงไปดูกัน (แต่ตอนนี้ปิดแล้วเพราะโควิดรอเขาเปิดแล้วไปเที่ยวกันนครับ)

ตารางทริปนี้
เดินทางวันที่ 12/4/64
ที่แรกแกรนแคนย่อนราชบุรี ต่อด้วยบางเวลาคาเฟ่ เข้าที่กางเต็นท์ไร่ริยา อากาศดีมาก กลางคืนมีทางช้างเผือกทริปนี้ได้ล่าช้างแล้ว
เช้าที่สองขึ้นไปเที่ยวเขาสวรรค์ทางสนุกๆไม่ไกลทะเลหมอกสวยงามลงมาเล่นน้ำที่ไร่นิยา ออกจากสวนผึ้งแวะร้านคาเฟ่ดำเนินสะดวก และกลับบ้าน
รูปทั้งหมดถ่ายจาก Nikon D7200 tokina 11-20 fix35 tamron 70-300 vc
และคลิปจาก Iphone 12
มาดูคลิปกันก่อนอ่านได้
อันนี้คลิปเต็มๆ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
อันนี้เป็นคลิปเขาสวรรค์ล้วนๆ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เริ่มออกเดินทางทริปนี้ชิวๆออกเกือบสายมาแวะที่แรกแกรนแคนย่อนราชบุรีตอนเที่ยงแดดเปลี้ยงๆเลย

ที่นี้อยู่ระหว่างเส้นทางไปสวนผึ้งมาแวะเที่ยวกันได้ เข้าชมฟรีนะครับ ด้านหน้ามีร้านน้ำกับของกินขายนิดหน่อย อากาศข้อนค้อนข้างร้อนน

ดูรูปกันยาวๆเลยละกัน อยากถ่ายตรงไหนก็ตามใจเลยพื้นที่ใหญ่มาก ตามสบาย

ลูกสาววันนี้ชุดแมนมาก นึดว่าลูกชาย 555

ขอนั้งเท่ๆหน่อยดิพ่อ
ชื่อสินค้า:   เขาสวรรค์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่