เชียร์ Rafael Nadal สุดฤทธิ์สุดเดช One Match At A Time รายการ @2021 NBO Open (Canadian Open) @Toronto @Canada

กระทู้สนทนา
8 สิงหาคม 2564

Dream It Possible :-
I will run, I will climb, I will soar...
So, I'll dream until I make it real...
It's not until you fall that you fly
When your dreams come alive
You're unstoppable...
Cr. Delacey

สวัสดีค่ะ 

วันนี้ die hard Rafa fan คนนี้ก็มาตั้งกระทู้เดียว เชียร์ราฟาทุกแมทช์เหมือนเช่นเคยค่ะ
แฟนๆไม่น้อยอยากให้ราฟาถอนตัว เพราะเจ็บเท้ามาตั้งแต่รายการ Citi Open ไม่แน่ใจว่าที่ราฟาอาการดีขึ้นนั้นมันดีขึ้นขนาดไหนแล้ว
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ผลงานที่ผ่านมาของราฟา

ราฟาเคยได้แชมป์รายการนี้มา 5 ครั้งนี้ ในปี 2005, 2008, 2013, 2018 และ 2019 ค่ะ

เส้นทางของราฟาในปีนี้

ดังแสดงในรูปค่ะ

ก็ถือว่าเจองานหนักเลยนะคะ เปิดมาก็เจอคู่ปรับเก่าที่เพิ่งแพ้ที่รายการ  Citi Open มาอย่าง Lloyd Harris เลยค่ะ  😅

บรรดานักเทนนิสรุ่นใหม่ๆเก่งๆลงแข่งรายการนี้เยอะแยะมากมาย มากกว่านักเทนนิสรุ่นเก่าเยอะเลย 

ก็นับว่าบรรดาเด็กๆก็พยายามดันรุ่นเก่าให้ออกไป เพื่อตัวเองจะได้เสียบแทน มันก็เป็นไปตามครรลองของชีวิตแหละนะคะ ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้าได้ค่ะ

เราขอร้องเพลงเพื่อให้กำลังใจกับราฟา ดัดแปลงมาจากเพลงของ R Kelly ค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

May Full Force Be With You 
Vamosssssss

กระทิงเริงร่ากระทิงเริงร่ากระทิงเริงร่ากระทิงเริงร่ากระทิงเริงร่า

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่