สิวผดอุดตัน เบนเเซค

กระทู้คำถาม
ทุกคนคือเเบบเราอ่ะเมือก่อนเราหน้าผากเเบบไม่มีสิวเลย  ยกเว้นตรงเเบบเเถวใต้ๆตารู้สึกว่าเป็นสิวอุดตัน อักเสบเเล้วเเบบเราเลยลองใช้เบนเเซค เเล้วทีนี้มันได้ผลคือหน้ามันน้อยลง ขาวขึ้น(หลีกเลียงเเสงด้วย) เเล้วทีนี้เริ่มมีผดขึ้นตรงหน้าผากเราเลยไปปรึษาหมอฟรี เเล้วหมอควรหยุดใช้ก่อนนะเพราะหน้าเรา

ส่วนใหญ่เป็นอุดตัน  เเต่พอหยุดใช่ผด อุดตันมาค่ะเเบบหน้าผากคือขึ้นเยอะค่ะ เลยคิดว่าทำไงดีเราอายุเเค่ 13-14ด้วยเครียด หรือเกี่ยวกับอากาศด้วยคะเราเเบบอยู่อากาศเเบบ อบร้อน เเล้วก็เรานอนประมาณตี1ทุกคืนเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่