[เกมนี้ กี่โมง:Weekend] วันศุกร์ที่ 6 - วันจันทร์ที่ 9 สิงหาคม 2564

สุดสัปดาห์นี้เริ่มแล้วนะครับที่บอลลีกยุโรปจะเริ่มกลับมาเตะกัน มีถ่ายทอดสดกันแล้ว ชมกันได้ทั้งค่ายเขียว ค่ายแดง (และถ้าไม่เขียวไม่แดง ซื้อตรงกับค่ายม่วงก็ยังได้) โอลิมปิกก็จะปิดฉากแล้วในวันอาทิตย์นี้ หลังจากอยู่กันมา 17 วันเต็มๆ (แล้ว 24 สิงหาคม ไปต่อกับ Paralympics นะครับ) นอกนั้นก็ยังมีกันต่อเนื่องในทุกกีฬา รับชมกันเพลินๆ ในช่วงที่อาจจะออกจากบ้านยากหน่อยนะครับ

2021-22 French Ligue 1 (beIN Sports 1 / beIN Sports 1 on AIS Play / True Premier Football 4)

7 Sat 02.00 | AS Monaco - Nantes (beIN Sports 1 / beIN Sports 1 on AIS Play / True Premier Football 5 / TV5 Monde Asie)
7 Sat 22.00 | Olympique Lyonnais - Brest
8 Sun 02.00 | Troyes - Paris Saint Germain
8 Sun 18.00 | Rennes - Lens
8 Sun 20.00 | OGC Nice - Reims
8 Sun 22.00 | Metz - Lille OSC
9 Mon 02.00 | Montpelier - Olympique Marseille

2021 The FA Community Shield

7 Sat 23.15 | Leicester City - Manchester City (beIN Sports 2 / beIN Sports 2 on AIS Play / True Premier Football 5)

2021-22 DFB Pokal - Round of 64 (Bugaboo.tv)

7 Sat 01.45 | 1860 Munchen - Darmstadt (+BBTV CH7 HD)
7 Sat 20.30 | Sandhausen - RB Leipzig
8 Sun 01.45 | Wehen Wiesbaden - Borussia Dortmund (+BBTV CH7 HD)
10 Tue 01.45 | FC Kaiserslautern - Borussia Munchengladbach (+BBTV CH7 HD)

2021-22 Scottish Professional Football League 
 
7 Sat 18.30 | Dundee United - Rangers (beIN Sports 1 / beIN Sports 1 on AIS Play / True Premier Football 4)

2021 J.League

รอการยืนยันคู่ถ่ายทอดสดทาง Siamsport Youtube

Football Club Friendlies

7 Sat 21.00 | Aston Villa - Sevilla (3BB Sport One / Monomax / Facebook Live Logo TV)
7 Sat 21.00 | West Ham United - Atalanta (Monomax / Facebook Live Logo TV)
8 Sun 23.30 | Real Madrid - AC Milan (Monomax / Facebook Live Logo TV)

AMOS Women's French Cup (ฟุตบอลอุ่นเครื่องระดับสโมสรทีมหญิง)
 (beIN Sports 2 / beIN Sports 2 on AIS Play / True Premier Football 4)

6 Fri 23.00 | 3rd Place Playoff - Olympique Lyonnais - Paris Saint Germain
7 Sat 02.00 | Final - AS Roma - Bayern Munchen 

2021 Major League Soccer Regular Season

8 Sun 07.00 | Minnesota United - Houston Dynamo (beIN Sports XTRA)
8 Sun 07.30 | FC Dallas - FC Austin (beIN Sports 1)
8 Sun 08.00 | Colorado Rapids - Sporting Kansas City (beIN Sports 2)
8 Sun 09.30 | Portland Timbers - Real Salt Lake (beIN Sports 1)
9 Mon 05.00 | New England Revolution - Philadelphia Union (beIN Sports 1)
9 Mon 06.00 | San Jose Earthquakes - Los Angeles FC (beIN Sports XTRA)
9 Mon 07.00 | DC United - Montreal Impact (beIN Sports 1)
9 Mon 07.00 | Los Angeles Galaxy - Vancouver Whitecaps (beIN Sports 2)

2021 WTA Tour 500: Silicon Valley Classic (TrueSports HD2)

7 Sat 01.00 | Quarterfinals
8 Sun 05.00 | Semifinals
9 Mon 06.00 | Final

2021 ATP Tour 500: Washington DC Open (True Tennis HD)

7 Sat 01.00 | Quarterfinals
8 Sun 03.00 | Semifinals
9 Mon 04.00 | Final

2021 World Golf Championship: FedEx St. Jude Invitational (Golf Channel Thailand HD / GolfTV Thailand https://www.golf.tv )

6 Fri 23.00 | Round 2
8 Sun 00.00 | Round 3
9 Mon 00.00 | Round 4

2020-21 PGA Tour: Barracuda Championship (Golf Channel Thailand HD2 / GolfTV Thailand https://www.golf.tv )

6 Fri 21.00 | Round 2
8 Sun 05.00 | Round 3
9 Mon 05.00 | Round 4

2020-21 Korn Ferry Tour: Utah Championship (Golf Channel Thailand HD2 / GolfTV Thailand https://www.golf.tv )
 
7 Sat 04.00 | Round 2
8 Sun 05.00 | Round 3
9 Mon 05.00 | Round 4

2021 Ladies European Tour: Aramco Team Series - Sotogrande (TrueSports HD3)

6 Fri 20.00 | Round 2
7 Sat 21.00 | Round 3

2021 USGA Women's Amateur Championship (Fox Sports 2)

7 Sat 01.00 | Quarterfinals
8 Sun 01.00 | Semifinals
9 Mon 01.00 | Final

2021 FIM MotoGP World Championship: Grand Prix of Styria (Fox Sports 1 / PPTV HD 36)

7 Sat 14.00 | Free Practice 3
7 Sat 17.00 | Qualifying
7 Sat 22.00 | Rookie's Cup - Race 9
8 Sun 15.30 | Moto3 - Race
8 Sun 17.20 | Moto2 - Race
8 Sun 19.00 | MotoGP - Race
8 Sun 20.20 | Rookie's Cup - Race 10

2021 FIM World Superbike Championship: Czech Round (Fox Sports 2)

7 Sat 16.00 | Superpole - Race 1
7 Sat 17.30 | WorldSSP300 - Race 1
7 Sat 18.30 | WorldSBK - Race 1
7 Sat 20.00 | WorldSSP - Race 1
8 Sun 15.45 | Superpole - Race 2
8 Sun 17.15 | WorldSSP - Race 2
8 Sun 18.30 | WorldSSP300 - Race 2
8 Sun 19.45 | WorldSBK - Race 2

2021 IndyCar Series: Music City Grand Prix (Fox Sports 3)

8 Sun 03.30 | Qualifying
9 Mon 04.30 | Main Race

2021 Deutsche Tourenwagen Masters: Circuit Zolder (beIN Sports 2)

7 Sat 15.00 | Qualifying 1
7 Sat 18.30 | Main Race 1
8 Sun 15.00 | Qualifying 2
8 Sun 18.30 | Main Race 2

UFC 265: Lewis Vs Gane (Fox Sports 1)

8 Sun 05.00 | Preliminaries
8 Sun 09.00 | Main Card
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่