ชุดจับกุม ปปส. กระทำการโดยมิชอบ

กระทู้คำถาม
ชุดจับกุมยาเสพติด กระทำการมิชอบด้วยการนำโทรศัพท์มือถือของผู้ต้องหา โดยการใช้เฟสบุ๊คของผู้ต้องหาทักไปหลอกยืมเงินด้วยกลอุบายต่างๆ เลยค่ะ แล้วก้ใช้แอพธนาคารโอนเงินไปยังแอพธนาคารของตนเองด้วย เหตุการณ์ทั้งหมดนี้เกิดขึ้นตอนวันที่ 31 กค 64 ที่ผ่านมาเองค่ะ แต่ผู้ต้องหาได้เข้าไปอยู่ในเรือนจำ ตั้งแต่วันที่ 20 มิ.ย.64 แต่ว่าในบันทึกสำนวนมันไม่ได้บอกว่ายึดโทรศัพท์ไปด้วยอ่ะค่ะ แต่เราได้เก็บรวบรวมหลักฐานไว้แล้วนะคะ อยากถามว่าเราสามารถร้องเรียนได้มั้ยค่ะ  เพื่อนๆมีความคิดเห็นว่าอย่างไรกันบ้างคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่