มีงูจงอางในสวน ทำอย่างไรดี มีใครรับจ้างจับไปปล่อยไหม

คือบ้านผม อยู่ปทุม สามโคก เมื่อก่อนไม่เคยมีงูจงอาง ตอนนี้ เหมือนมีมาอยู่หลานตัว เพราะปี 54 น้ำท่วมแล้วยังไม่ได้ทำอะไรตอนนี้ ถางจะทำสวน แต่ดันมีงูจงอางมาอาศัยอยู่ ไม่แน่ใจว่ากี่ตัว เพราะได้ยินเสียงตอนพลบค่ำ จะออกมาร้อง จนถึงตอนเช้า คืออยากขอคำแนะนำครับ จะทำไงให้งูไม่มาอยู่ในที่ดินของเรา ตอนนี้ อยู่คนเดียวกับหมา สองตัว คือกลัวงู เข้าบ้าน หนูเยอะมาก วางยาหนูเท่าไหร่ก็ไม่หมดเพราะหลังบ้านเป็นนาข้าว หรือมีหน่วยงานไหน รับจ้างจับงูบ้างครับ งูเห่านี่ไม่ค่อยเท่าไหร่แต่จงอางคงไม่ไหว ร้องตอนพลบค่ำทุกวัน ประสาทเสียมากครับ ขอรบกวนครับ ไม่กล้าเดินออกจากบ้านตอนกลางคืนเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่