ช่วยเเนะนำเรียนต่อมหาลัยหน่อยคะ

สวัสดีค่า คือหนูอยู่ม.6 ค่ะ ช่วยสถานการณ์เเบบนี้หนูกังวลมากเลย 
ตอนนี้หนูเรียนสายวิทย์-คณิต หนูไม่เก่งวิชาอะไรเลย เเต่ส่วนตัวหนูชอบ คณิตมาตลอดค่ะ ถึงไม่เก่งเเต่หนูก็สนุกกับวิชานี้ หนูพร้อมไฟท์ตลอด
และใช่ค่ะ หนูไม่ชอบอังกฤษตั้งเเต่เด็กๆ หนูกลัวฝรั่งมาก หนูหนีมาตลอด พอโตเริ่มคิดได้ หนูจะไฟท์เเต่ก็ไม่เคยได้นานเลย หนูว่ามันไม่ทันที่หนูจะเก่งได้ มันต้องใช้เวลามากกว่านี้ จนตอนนี้ตอนเรียนกับต่างชาติ หนูมีอาการต่อต้านมากๆๆๆๆๆๆ เช่น มือเย็น เหงื่อออก จะอ้วก น้ำตาไหล  

จริงๆ หนูอยากเรียนเภสัช เเต่นะคะ หนูไม่ได้อังกฤษ เคมีพอไปได้ ชีวะไม่ได้เลยค่า TT หนูคิดว่าหนูไม่ไหวเเน่ๆๆ ถึงสอบติดเเต่ตอนเรียนก็คงไม่ไหว
และรองมา หนูอยากเป็นครูค่ะ ครูคณิตศาสตร์  เเต่หนูจะเรียนครูอะไรดีคะ อยากหาข้อมูลค่ะ 
ในอนาคตสาขาที่ต้องการ คืออะไรคะ
เเล้วคณะครุศาสตร์ /ศึกษาศาสตร์ / มนุษย์ศาสตร์ มันต่างกันยังไงคะ
ที่คิดไว้ อยากเข้าสาขาคณิตศาสตร์ค่ะ เพราะจบมาสามารถสอบได้ทั้งครูประถม และมัธยม เเต่เข้าคณะอะไรดี หรือสาขาอะไรที่จะเป็นที่ต้องการในอนาคตคะ

ตอนนี้เกรดเฉลี่ย 4เทอม 3.71
เกรดคณิต เคยต่ำสุด 1 เทอม คือ3 ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่