อยากหยุดการ Random ของ Excel ทำไงได้บ้างครับ

สวัสดีครับ พี่น้องชาว Pantip ทุกท่าน 
    ผมได้สร้างสูตร Random ใน Excel ทั้งสองชีท (ไฟล์เดียวกัน)
    แต่เมื่อผมกด Random ชีทที่ 1 ปรากฎว่า ชีทที่ 2 ดัน Random เปลี่ยนค่าตามไปด้วย 
    ใจจริงต้องการให้ Random แค่ทีละ 1 ชีท 

แบบนี้เราสามารถแก้ไขได้ยังไง บ้างครับ

จากรูป
สมมติผมต้องการค่าทั้งสองชีท = 9 

เมื่อ Random ชีท 1 ได้ = 9 แล้ว
พอไป Random ชีท 2 เสร็จ, ย้อนกลับมาดูชีท 1
ค่าในชีท 1 ดันเปลี่ยนไม่เท่ากับ 9
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่