คุณร้องไห้น้ำตาซึมกับ Tokyo Olympic 2020 ในแมทช์ไหนบ้างครับ

คุณร้องไห้น้ำตาซึมกับ Tokyo Olympic 2020 ในแมทช์ไหนบ้างครับ

ของผมเหรอ

1. แมทช์ น้องเทนนิส คว้าทองแรกให้ไทยในเทควันโด้
2. แมทช์ กระโดดน้ำชายเดี่ยว ที่นักกีฬาชาวจีนสู้กันเองเพื่อคว้าทอง กลายเป็นอีกคนทำได้ดีกว่า แต่ก็ยินดีปรีดา ดราม่ากันไปเล็กน้อย
3. แมทช์ กระโดดน้ำชายคู่ ที่นักกีฬาชาวอังกฤษ ชนะจีนไป (นักกีฬาชาวจีนก็ทำได้ดีมากเช่นเดียวกัน) **นักกีฬาชายอังกฤษคนนั้นที่ถักนิตติ้งเก่งๆ เป็นที่จับตามองในโซเซียลในขณะนี้
4. แมทช์ ยกน้ำหนักหญิง ที่นักกีฬาชาวฟิลิปปินส์ คว้าเหรียญทองแรกให้กับประเทศ 
5. แมทช์ กระโดดสูงชาย เหรียญทองร่วมระหว่างกาต้าร์และอิตาลี วินวินทั้งสองประเทศ
6. แมทช์ ปิงปองคู่ ที่สองพี่น้องญี่ปุ่นเอาชนะนักกีฬาจากจีน 
7. แมทช์ ชกมวยหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่แต้ว สุดาพร เอาชนะนักมวยจากอังกฤษ การันตีเหรียญทองแดงให้ไทยแล้วแน่ๆในตอนนี้
8. แมทช์ ซอฟต์บอลหญิง ที่ญี่ปุ่นเอาชนะทีมจากอเมริกาได้
9. แมทช์ แบ็ตมินตันหญิง ที่น้องเมย์แพ้ให้กับมือหนึ่งของโลกจากไต้หวัน (ผมร้องไห้หนักมากจริงๆกับผลแพ้ชนะในแมทช์นี้)

และอีกมากมายที่จำได้ไม่หมด จำได้แค่ว่าในหลายๆแมทช์ ในหลายๆกีฬา เราอาจไม่ได้เชี่ยวชาญในกีฬานั้นๆ แต่รู้สึกร่วมยินดีไปกับนักกีฬาด้วยเช่นเดียวกัน

แล้วรายการไหนบ้างครับที่คุณประทับใจมากๆกับการแข่งขัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น