Galaxy tab s7 fe กับ ipad air 4

ใจจริงอยากซื้อ tab s7 fe ค่ะ เพราะเราใช้มือถือซัมซุงด้วย เวลาส่งไฟล์ ลิ้งค์งาน ภาพ จะได้สะดวก แต่ลองไปถามน้า(เค้ารอบรู้เรื่อง it)เค้าบอกว่า samsung ค่อนข้างอืด โหลดนาน แล้วก็หน้าจอด้อยกว่า ipad ค่ะ ที่จกท.อยากใช้samsung มากกว่า เพราะเรื่องเงินค่ะ ผ่อนจ่ายได้ 15 เดือน เดือนละ999 บาท ซึ่งค่อนข้างดีต่อรายจ่ายเราเลย แต่ ipad ผ่อนได้ 10 เดือน ตกเดือนละ 1600 กว่าๆ ค่อนข้างเกินงบไปหน่อย แต่ก็พอจ่ายได้ เลยอยากถามว่าถ้าเป็นแบบนี้แล้วควรเลือกอะไรดีคะ อยากใช้ได้นานๆจนถึงมหาลัยเลย ชั่งใจมาเป็นเดือนแล้ว ไม่อยากใช้เงินพ่อแม่ค่ะ (แต่เราบอกให้แม่ทราบแล้วนะคะว่าอยากซื้อ เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร เพราะเป็นเงินเรา)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่