ติดตั้ง prime os ทำ dual os ไม่ได้

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ หาข้อมูลในเน็ตมาแล้วแต่ไม่เจอที่ตรงเลยมีแค่คล้ายๆ ส่วน os ลองมาทั้ง bliss , prime , phoenix , Android x86 ลงไม่ได้สักตัวเลยครับ ติดปัญหาตอนสร้าง data.img ทุกos เลย เคยลงในคอมเครื่องเก่า(พังไปแล้ว) ลงได้ แต่พอเครื่องใหม่มันลงไม่ได้ซ่ะงั้น เลย สงสัยว่าเป็นที่ gpt รึเปล่า เพราะเครื่องเก่าที่เคยลงเป็น mbr มันลงได้ ก็เลยอยากมาถามเพื่อมีท่านใดพอมีวิธีแก้ไข ผมไม่อยาก ลงวินโด้ใหม่เพราะไม่มีhdd มาจัดเก็บข้อมูลสำรอง ขอบคุณล่วงหน้าครับเพี้ยนขอบคุณ (ถ้าปักแท็กผิดขออภัย)
แสดงความคิดเห็น