ถอยเป็นทุ่งกับ pentacon 135mm f2.8 6ใบเบลด เลนส์หลักพันก็มันได้

ก่อนอื่นขอรายงานตัวในฐานะสมาชิกใหม่ครับ ผมเสพpantipมาหลายปีโดยเฉพาะกระทู้ที่เกี่ยวกับเลนส์มือหมุน แต่เพิ่งได้ลองสมาชิกจริงจังครับ ผมค้นพบตัวเองว่าชอบเสน่ห์ของเลนส์มือหมุน เลนส์ตัวแรกของผมนอกเหนือจากเลนส์kitติดกล้องก็คือเลนส์มือหมุนระยะ50mmครับ ตอนนั้นไม่ได้ซื้อเพราะความชอบแต่เพราะไม่มีเงินครับ ฮ่าๆ จากนั้นก็ศึกษาเรียนรู้เกี่ยวกับเลนส์มือหมุนเรื่อยมาโดยเฉพาะในกระทู้pantipของน้าtamrong siammirrorless เนี่ยผมชอบมากเลย มันทำให้ผมบ้าคลั่งและอยากหยิบอุปกรณ์หลักพันของผมออกไปสร้างอภินิหารแบบแกบ้าง

เข้าเรื่องครับ ผมจะมาอวดรูปที่ถ่ายด้วยเลนส์หลักพัน เลนส์มือหมุนระยะ135mmที่ไม่ค่อยจะมีคนใช้กันครับเพราะว่ามันถอยไกลและสั่นทำให้โฟกัสเข้ายาก รูปทุกใบปรับแต่งผ่านโปรแกรมLRนะครับ ปรับแสงสีนิดหน่อย กล้องที่ใช้ถ่ายคือcanon eos m10 ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่