คนที่เลิกขาดกับแฟนที่คบกันมาหลายปีทำใจยังไงคะ

ถ้าชีวิตประจำวันของเรามีเขาเป็นส่วนหนึ่งในชีวิต ทำอะไรก็ต้องพึ่งพากัน เลิกงานมาเจอหน้ากัน กินข้าวด้วยกันทุกวัน นอนด้วยกันทุกคืน ถ้าใครคนใดคนนึงไม่สบายก็พาไปหาหมอ ไปเที่ยวด้วยกัน ทำกิจกรรมร่วมกันอยู่บ่อยๆ แล้วถ้าวันนึงเราเลิกกันไป เราจะเริ่มต้นทำใจแล้วกลับมาใช้ชีวิตคนเดียวยังไงดีคะ
   ตอนนี้เรายังทำใจไม่ได้และอ่อนแอมากเลยค่ะ เลิกขาดกันได้1เดือนแล้ว ไม่รู้จะลืมยังไงดี เหตุการณ์เก่าๆ ภาพเก่าๆ ย้อนกลับมาทำร้ายเราทุกครั้งที่หลับตาลง เหมือนมันขาดอะไรไปสักอย่าง มันไม่มีกำลังใจเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่