ผมเป็นคนยังไงครับ งง กับตัวเอง

คือผมมีผู้หญิงคนนึงรู้จักและคุยกันมา 3-4 ปีแล้วใน3-4ปีนั้นเราคบละเลิกคบเเล้วเลิกเป็นเพราะผมไม่ค่อยใส่ใจเขาไม่สนเขาผมเป็นเด็กคนๆนึงชีวิตดูแต่ยูทูปเล่นเเต่เกม มีวันหนึ่งผมคิดได้นะว่าเราควรจริงจังผมอยากจะปรับตัวเป็นคนที่เอาใจใส่มากกว่านี้ แล้วเขาก็ทิ้งผมไปมีคนอื่นหลังจากนั้นได้ 2-3 เดือนเขาเลิกกัน เขาทักมาหาผมนะ ว่า คิดถึง ผมก็ตอบไปว่าเออเป็นไงบ้างเราก็คุยกันมา เเต่ผมเตือนเขาไปว่าที่กลับมาคุยในฐานะพี่น้องเท่านั้นนะเขาก็โอเค พอเราคุยมาสักพักนึงเขาเริ่มไม่โอเคกับคำว่าพี่น้องผมก็คุยกับเขาบ้างไม่คุยบ้างจนเขาทนไม่ไหวผมก็ทนไม่ไหวผมอยากเลิกคุยกับเขามากพอเขาจะไปจริงๆ เป็นผมที่แบบยังไงอ่ะไม่อยากให้ไป อยากคุยด้วย อะไรแบบนี้ แบบอยากเลิกคุยกันแต่ผมก็ยังอยากคุย ห่วงความรู้สึกเขา ว่าเขาเลิกคุยกับเราเขาร้องไห้ไหมเขาจะเสียใจไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่