ผู้ชายให้ความสำคัญกำสถานะแค่ไหน?

ขอเกริ่นก่อนว่าเราคุยกับคนๆนึงมานานพอสมควร ทำอะไรด้วยกันหลายอย่างทำตัวเหมือนคนเป็นแฟนกันแล้วเราเองก็มีความสุขดี จนเราเริ่มทบทวนว่าเราให้ความสัมพันธ์เกินสถานะไปมั้ยเราเลยลองถามเค้า เค้าเองก็ตอบปัดๆว่าเดี๋ยวขอเป็นแฟน บางทีก็จะพูดว่าทำไมต้องขอด้วยแต่ก็เป็นเชิงหยอกจนเราเริ่มอึดอัดทนไม่ไหว เราเลยพูดกับเค้าตรงๆอีกครั้งและเราก็ทะเลาะกันหนักมากด้วยความที่เค้าเปลี่ยนไปเรื่อยๆเราเลยเริ่มรู้สึกแย่มากค่ะ เค้าบอกเราว่าไม่เข้าใจทำไมถึงจะอยากชัดเจนกับสถานะอะไรขนาดนั้น เค้าบอกความรู้สึกเค้าก็ชัดเจนแล้วว่าเราคือแฟนเค้าในความรู้สึก ทำไมต้องซีเรียสต้องร้องขอด้วย เราจุกมากเลยค่ะมันเลยทำให้เราคิดว่ามันแปลกหรอคะที่เราอยากจะพูดได้เต็มปากว่าคนนี้คือแฟนว่าสถานะมันชัดเจน

คุณผู้ชายช่วยตอบทีค่ะว่าเค้าคิดอะไรกันแน่
*แต่เค้าก็กล้าเปิดตัวกับเรานะคะถ่ายรูปด้วยกันไปไหนด้วยกันเจอเพื่อนของกันและกันและถึงขั้นเค้าเคยเจอพ่อแม่เราด้วยค่ะ*

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่