ผู้ชายญี่ปุ่นขอให้เราอยู่ในความสัมพันธ์แบบเพื่อนกับเค้าเป็นของขวัญวันเกิด ควรสู้ต่อหรือตัดใจไปค่ะ

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อกะทู้เลยค่ะ
เราคุยกับผู้ชายญี่ปุ่นคนนึงอยู่ (คุยเป็นภาษาอังกฤษนะคะ)
คุยกันได้ประมาณ 4 เดือนแล้วค่ะ แต่เรายังไม่เคยเจอกันนะคะ
เจอกันแค่ในจอ เป็นเพราะยุคโควิด

ยอมรับเลยว่าเรารู้สึกดีกับเค้ามากๆ ค่ะ
เค้าอบอุ่นเหมือนพี่ชาย มีมารยาท และใจดีกับเรามากๆ
เราเรียนรู้นิสัย และแชร์ความเป็นตัวเองกันแบบไม่กักเลย
แต่ด้วยความที่ไม่ได้เจอตัวจริงอาจจะไม่รู้หมด
และเราตั้งใจจะไปหาเค้าปีหน้าถ้าสถานการณ์โควิดดีขึ้น
อยากจริงจังกับเค้ามากๆ ค่ะ

เคยสารภาพรักไปแล้วนะคะว่า "เริ่มชอบเธอนิดหน่อยแล้วล่ะ และอยากรู้จักเธอมากกว่านี้"
เค้าก็ตอบกลับมาว่า "อยากรู้จักเรามากกว่านี้เหมือนกันค่ะ"
หลังจากนั้นเราก็คุยกันมาตลอดจนถึง 4 เดือนค่ะ

อีกไม่กี่วันก็จะถึงวันเกิดเค้าแล้วค่ะ เราอยากเซอร์ไพรส์
เลยบอกเค้าไปว่า "ในวันเกิดคุณสามารถขอบางสิ่งกับฉันได้ 1 อย่าง จะทำให้"
เค้าก็ตอบกลับมาว่า "just wanna keep this relationship as friend😊"
หรือที่แปลว่า "แค่ต้องการเก็บความสัมพันธ์นี้ไว้แบบเพื่อน"
พอเราได้ตื่นขึ้นมาอ่าน รู้สึกเสียใจ แบบบอกไม่ถูก
แต่ก็ตอบเค้าไปว่า "โอเค!" และเค้าก็ส่งอีโมจิ "👍🏻" มาให้ และรู้สึกเคว้งคว้างไปเลยค่ะ

อยากถามเพื่อนๆ ว่า "เราควรสู้ต่อ หรือพอแค่นี้"
ที่บอกว่าเราควรสู้ต่อ เพราะเราเองอยากจริงจัง และชอบเค้ามากค่ะ
อาจเป็นเพราะยังไม่เคยเจอกัน เค้าเลยพิมพ์มาแบบนั้น
(แอบคิดเข้าข้างตัวเองอยู่) และอยากพยายามให้ถึงที่สุดก่อน
และที่บอกว่าพอแค่นี้ เพราะเราอยากเป็นมากกว่าเพื่อนค่ะ
บางทีอาจเพราะชอบเค้ามาก เลยหูตาไม่สว่าง อยากถูกเรียกสติค่ะ
และเรายินดีเป็นเพื่อนเค้านะคะ

รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นให้หน่อยนะคะ
และขอบคุณล่วงหน้าที่มาชี้แนะ และออกความคิดเห็น
ขอบคุณที่อ่านนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่