น้ำหนักลูก 5 เดือนแค่ 6.3 กก. ถือว่าน้อยเกินไปไหมครับ

ตอนแรกเกิดหนัก 3 กก. ครับ
เป็นเด็กผู้ชาย หมอบอก 4 เดือนควรน้ำหนัก
เป็น 2 เท่าของแรกเกิดคือ 6 กก. แต่ตอนไปหา
หมอช่วง 4 เดือน น้ำหนักแค่ 5.8 เองครับ
ตอนนี้ครบ 5 เดือนน้ำหนักแค่ 6.3 กก. เองครับ
ถือว่าน้อยเกินไปไหมครับ ตอนนี้ให้ทานแต่นมแม่ครับ เพราะกลัวว่าระบบย่อยยังไม่ดี เลยว่าจะให้เริ่ม
อาหารเสริมตอน 6 เดือนครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ มือใหม่ ลูกคนแรกเลยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่