พฤติกรรมหมอดูชื่อดัง รอคำตอบครับ

หมอดูฮวงจุ้ยมาดูบ้าน ตีผ้งบ้านโดยวัดองศาหน้าบ้านทั้งๆที่หลังบ้านมันไม่ขนานกับหน้าบ้าน บอกว่าเปนตำราไตหวั่นต้องตามเขา เสร็จแล้วก็แช่งบ้านผมว่าต้องทำนั่นนี่นู้นตามเขาไม่งั้นบ้านแตก โดยไม่ดูดวงเจ้าของบ้านผมเลยถามว่าถ้าไม่ใช่อย่างที่เขาพูดเขาจะว่าอย่างไง เขาบอกทำไปให้เชื่อเขา ผมไม่ยอมรับ เขาบอกจะคืนเงิน ผมไม่ยอมรับเพราะเท่ากับผมมีแต่เจ้งกับเจา เขาบอกงั้นให้ล้านหนึ่ง ผมก็รับข้อเสนอเรียกทำสัญญา แล้วเขาก็เดินหนีบอกว่าอย่างนี้ไม่ดูดีกว่ายกเลิก ผมก็โอเคจบๆกันไป เขาเดินลงจากบ้านผม ตัวผมลงไปคุยกับเมียเขา เขาไปคุยกับลูกผมเก็บเงินไป 40,000 บาท แล้วกลับไป  อย่างนี้หมายความว่าอย่างไงครับ เรื่องจริงตามนี้ทั้งหมดจะมีปลีกย่อยตรงรายละเอียดวิธีดูที่ผมถามเขา เขาตอบไม่เหมือนตำราไทยที่ผมเคยฟังมาเขาบอกว่าคนละตำราของไทยคนสอนมั่วซั่วแถมเอารูปผู้ใหญ่มาโชวให้ผมดูเชิงให้ยอมรับนับถือเขา  ผมหวังว่าหมอดูคนนี้จะผ่านมาตอบถ้าไม่มาผมจะบอกชื่อเขาและชื่อจริงผมแล้วดำเนินการตามเรื่องต่อไปทางสื่อสาธารณะต่างๆ  มาแช่งบ้านผมแล้วหลอกเก็บเงินทั้งๆที่คุยตกลงว่ายกเลิกไม่มีการดูแล้ว มันไม่สมศักดิ์ศรีที่มีเลยหรือว่าชื่อเสียงที่มีอยู่มาจากพฤติกรรมอย่างนี้คือแช่งไว้ก่อนแล้วตามดูผลมาโปรโมทตัวเอง ติดต่อไปเขาไม่รับสายไม่อ่านไลน์คนดีๆเขาไม่มีพฤติกรรมอย่างนี้ครับ ปล.ผมไม่ได้เป็นคนเชิญเขามาดูแต่ผมเป็นเจ้าของบ้าน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่