ทำยังไงให้เล่น PG ดีขึ้น

กระทู้คำถาม
คือเราเล่นบาสมาปีกว่าแล้วค่ะ เราเริ่มฝึกเล่นมาพร้อมกับเพื่อนผช.รุ่นเดียวกัน ตอนนี้ฝีมือก็ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนนิดนึงค่ะแต่พอมองไปที่เพื่อนๆทค.คือดูเก่งขึ้นมากเลยเหมือนทค.รู้ว่าควรเล่นไงดีแล้วก็เล่นในตำแหน่งตัวเองค่อนข้างดี ตัดมาที่เราคือท้อมาก555555 คือเราเป็นคนค่อนข้างเตี้ยเลยค่ะสูงแค่ประมาณ 152 เล่นกาดจ่ายค่ะ เวลาเล่นก็ทำได้แค่ส่งซ้ายส่งขวา วิธีเลย์ วิธีเลี้ยงหลบที่ฝึกมาไม่ได้ใช้เลยค่ะ เราไม่กล้าเล่นtt คือคอสหลบทีก็ช้าจนเค้ารู้ทัน บางทีแค่เค้ามายืนป้องกันหรือปัดลูกก็ไม่รู้จะทำยังไงจนบอลหลุดtt เวลาเล่นรู้สึกเป็นตัวถ่วงมากทำยังไงดีคะtt

คืออยากเป็นคนส่งลูกที่ทำให้เพื่อนเล่นได้ง่ายขึ้นค่ะนี่ส่งทีเหมือนโยนขี้ให้เค้าอ่ะค่ะ ส่งไปเค้าก็เล่นไม่ได้บางทีเวลาดิ่งจริงก็เผลอไปยัดกลางเลยค่ะ โดนด่าเลย55555 พอจะมีวิธีสังเกตเพื่อนหรือสังเกตช่องว่างเพื่อจะส่งอะไรประมาณนี้มั้ยคะ แล้วก็มีวิธีทำให้กล้าเล่นมากขึ้นหรือเล่นให้ดีขึ้นมั้ยคะtt
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่