โดนแมวข่วน แต่แมวฉีดวัคซีนแล้ว มีโอกาสเป็นโรคพิษสุนัขบ้าหรือติดเชื้ออะไรไหมครับ?

โดนข่วนแบบเลือดออกหลายครั้งแล้วครับ กัดบ้าง เลือดออกก็จะไปล้างน้ำ และล้างน้ำเกลือตาม

ส่วนตัวเคยฉีดวัคซีนตั้งแต่อยู่ประมาณประถม2 ตอนนี้อายุ28ปี

ส่วนแมวฉีดวัคซีนตั้งแต่เด็กแล้วครับ ตอนนี้อายุกำลังจะ2ปี

อยากรู้ว่ามีความเสี่ยงจะติดเชื้อพิษสุนัขบ้า หรือเชื้ออื่นๆไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่