3BB ปวดหัวมาก

ตอนนี้บ้านผมประสบปัญหาเรื่องสัญญานอินเทอร์เน็ต 3BB มากเลยครับเป็นมาหลายเดือนละครับตัวตู้สัญญานที่อยู่กับเสาไฟ เสาไฟมันโดนรถชนบ่อยครับจนทำให้ฝาตู้เปิดครับทำให้เวลาฝนตกบางทีก็ใช้ไม่ได้มั้ง ได้มั้ง ที่กล่อง Rounter ขึ้นเม็ดเเดงบ่อยมากครับ (LOS)
พอช่างมาเเก้ให้ไม่ทันไร 1 อาทิตย์กว่าคราวนี้ก็เเดงยาวทั้งเเต่เมื่อวานนับได้ 12ชม.ละครับเเล้ว
รุ่นพี่บางคนก็เเนะนำให้ย้ายค่ายนะครับเเต่ช่วงนี่ก็ยุค COVID อะครับ
ทำไรก็เสี่ยงไปหมดลำบากมาก
เเล้วเด็กๆก็ต้องเรียนออนไลน์กัน
wifi ก็ตอนดีๆ ก็มีปัญหาอยู่เเล้วขัดๆ
หลังช่างมาซ่อมเเล้ว
(จากปากช่าง 3BB)
บอกว่าโซนนี้ใช้กันเเค่ 3 เจ้า ง่ายๆคือ 3 หลังต้องขั้นต่ำ 4 เจ้าถึงจะเปลี่ยนตู้สัญญานได้ ตู้ที่"เสาไฟฟ้า"
พอช่างกลับไปขอคอลเซ็นเตอร์ก็โทรกลับมาว่ามาผมก็ร้องขอว่าช่วยเปลี่ยนตู้สัญญานให้หน่อยได้ไหมพอถามไปเเบบนี้ก็ตัดคำผมว่า
"พอใจในการให้บริการไหมค่ะ?"
คือเเบบนี้ค่าเน็ตตั้ง 749.
มีปัญหาขนาดนี้จ่ายเเค่ครึ่งนึงก็ พอเเล้วมั้งนะจากใจลึกๆเหมือนโดนเอาเปรียบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่