ข้าวผัดรถไฟของแท้ ต้องใส่ซอสเย็นตาโฟสีแดงๆรึเปล่าครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวกระทู้เลย ตอนเด็กๆได้ขึ้นรถไฟบ่อยจำได้ว่าข้าวผัดรถไฟมันต้องใส่ซอสเย็นตาโฟสีแดงๆ
แต่เดี๋ยวนี้เห็นร้านอาหารหลายร้าน ทำความผัดหมูธรรมดาแล้วโมเมว่าเป็นข้าวผัดรถไฟ ผมว่าไม่น่าใช่นะ
ตกลงว่าผมจำผิดเองเหรอครับ หรือ ว่ามันมีสูตรอื่นที่ไม่ใส่ซอสเย็นตาโฟด้วย ขอความเห็นหน่อยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่